ผวจ.อุบลฯ มมท. ติดตามความพร้อมสถานที่คัดแยก ผป.โควิด19 ณ รพ.50 พรรษา วันที่ 8 มกราคม 2565 ที่อาคารพรหมวชิรญาณ โรงพยาบาล 50 พรรษา อ.เมือง จ.อุบลฯ นายพงศ์รัตน์ ภิรมย์รัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมด้วยนางศลิษา ภิรมย์รัตน์ ประธานแม่บ้านมหาดไทยจังหวัดอุบลฯ เยี่ยมให้กำลังใจ บุคลากรทางการแพทย์ในการเตรียมพื้นที่ เพื่อดูแลรักษา ผู้ติดเชื้อไวรัสโควิด-19 ณ หอผู้ป่วยพุทธสถาน
พรหมวชิรญาณ โรงพยาบาล ๕๐ พรรษา มหาวชิราลงกรณ โดยมีนายแพทย์กิตติศักดิ์ ฐานวิเศษ ผู้อำนวยการโรงพยาบาล 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ และคณะกรรมการบริหารโรงพยาบาล ได้รายงานผลการดำเนินงาน ในการบริหารจัดการเตียง จำนวน 200 เตียง โดยแบ่งเป็นโซน หอผู้ป่วยชายและหญิง มีระบบการรักษาความปลอดภัย จากเจ้าหน้าที่ตำรวจ และ อส. ทั้งนี้จะเปิดให้บริการ บ่ายวันเสาร์ที่ 8 มกราคม 2565 เป็นต้นไป
ทีมข่าวภูธร:ออนไลน์
ผวจ.อุบลฯ มมท.มอบของขวัญวันเด็กให้เด็กที่
อาทิตย์ ม.ค. 9 , 2022
ผวจ.อุบลฯ มมท.มอบของขวัญวันเด็กให้เด็กที่รักษาตัว […]
![](https://khaophuthon.com/wp-content/uploads/2022/01/1641693977928.jpg)